Manyan Cryptocurrencies don Siya A cikin 2021
Market Analysis Team

Top 10 Cryptocurrencies Don Sayarwa A 2021

Barka da zuwa kasuwar bulla ta crypto 2021. Shin kuna neman dama ta gaba? Kar ku rasa waɗannan manyan 10 cryptocurrencies don siye.

Kasuwar tana motsawa cikin saurin haske, kuma ba shi yiwuwa a bi kowane motsin farashi. Labari mai dadi shine cewa zaku iya amfani dashi Coinrule don sarrafa fayil ɗin ku 24/7 ba tare da damuwa ba. A ciki wannan labarin mun sake duba mafi kyawun dabarun ciniki waɗanda zasu iya aiki da kyau a cikin kasuwar cryptocurrency 2021.

Za ka iya tara mafi kyawun cryptocurrencies, ɗauki riba ko sake daidaita fayil ɗin ku bisa ga rashin daidaituwar kasuwar yau da kullun.

Yanzu da kuka san mafi kyawun dabarun, ba ku da sha'awar menene manyan 10 cryptocurrencies don siye a 2021?

A cikin 2017, fushin ICO shine farkon abin da ke haifar da kasuwar bijimin crypto. Haɓaka yanayin yanayin DeFi ya dumama kasuwar Altcoin a lokacin bazara na 2020. Kasuwa na iya zama mara hankali a cikin ɗan gajeren lokaci, kuma farashin da ke tashi da sauri yana haifar da shakku cewa wannan na iya zama sabon kumfa. Amma lokacin da kuka kalli zagayowar kasuwa daga mafi girman hangen nesa, zaku iya gano sabbin rundunonin da ke tasowa da abubuwan da ke haifar da farashin. 

Da zarar tashin hankali ya wuce, masu zuba jari za su sake ware kudaden su zuwa mafi yawan tsabar kudi, suna tallafawa farashin su. Gano yanayin kasuwa zai taimaka wajen gano mafi kyawun tsabar kudi don ƙarawa cikin fayil ɗin ku. 

Waɗannan manyan 10 cryptocurrencies don siye suna ba ku babbar fa'ida a nan gaba. 

Defi

Babu wata tambaya cewa Ba da Karfin Kuɗi shine ɗayan manyan abubuwan da ke faruwa a cikin crypto a yau. A halin yanzu, akwai sama da dala Biliyan 40 da aka kulle a cikin aikace-aikacen hada-hadar kuɗi da aka raba-mafi shaharar ɓangaren da ke zaune a cikin ƙungiyoyin musanya da ba da lamuni. 

Baza (UNI)

Uniswap cikakkiyar ka'ida ce ta sarkar sarkar don musayar alamar da aka gina akan Ethereum. Yana amfani da wuraren tafkunan ruwa maimakon oda littattafai. Yin amfani da Uniswap, kowa zai iya musanya da sauri tsakanin ETH ko kowace alamar ERC-20. Bugu da ƙari, masu amfani za su iya samun kuɗi ta hanyar samar da ruwa. Masu zuba jari na iya ba da kowane adadi. Uniswap yana da sama da Dala Biliyan 4 a cikin alamun da aka kulle a kan dandamali, mafi girman adadin kowane musayar Rarraba. 

Me yasa yayi zafi

Kafin Uniswap, rashin kuɗi shine babban matsalar da ke shafar mu'amalar da ba ta da tushe. Gabatar da sabon tsarin da ya danganci wuraren waha ruwa, masu samar da ruwa a yanzu suna da ƙwarin gwiwar kulle tsabar kuɗin su don samun kudin shiga. Samfurin kasuwanci ya tabbatar da zama mai ƙarfi. Yanzu da ƙarin musanya suna aiwatar da ƙarin tsauraran matakai na tsari waɗanda suka haɗa da KYC da iyakokin geo-iyakance akan ayyukan ciniki, mu'amalar da aka raba za ta ba da kyakkyawan zaɓi ga masu saka hannun jari na crypto. 

Enzyme (MLN)

Gudanar da kadara masana'anta ce ta dala tiriliyan. Enzyme ya ƙirƙiri ƙa'ida don ƙaura masana'antar sarrafa kadari zuwa fasahar Blockchain. Enzyme yana kawo duniyar kuɗi na al'ada zuwa DeFi, tare da sarrafa sarkar kadara wanda ke bawa masu amfani damar riƙe dukiyar su yayin da suke saka hannun jari tare da manajan fayil. 

Me yasa yayi zafi

Kamar yadda kuɗin gargajiya ke ƙaura zuwa DeFi, wannan zai zama mai canza wasa don yadda mutane za su iya saka kuɗin su. Enzyme yana rage girman shingen shigarwar masana'antar sarrafa kadari, yana ƙara bayyana gaskiya da dimokraɗiyya gabaɗayan tsari. Lokacin akwatunan baƙar fata da tsayayyen dawowa yana bayan mu yanzu.

Enzyme ya cancanci matsayi a cikin manyan cryptocurrencies 10 don siye saboda aiki ne na musamman tare da ƙarancin gasa.

Ma'auni (BAL)

Balancer shine mai yin kasuwa mai sarrafa kansa. Yana rage farashi da zamewa tsakanin kasuwancin cryptocurrencies daban-daban. Shi ne maye gurbin da aka raba don mai yin kasuwa na gargajiya, wani yanki na uku wanda ke ba da kuɗi don cinikin kadarorin. Balancer yana amfani da wuraren tafki waɗanda tarin kuɗin da mai amfani ke bayarwa da aka yi amfani da shi don tabbatar da rashin ruwa ga cinikai da ma'amaloli. Ma'adinan ruwa ya zama sanannen batu a duniyar DeFi, kuma BAL yana yin wannan da kyau sosai, ya zama babban batun tattaunawa. 

Balancer liquidity pool
Pool Ma'aunin Ruwa

Me yasa yayi zafi

Balancer yana kawo manufar wuraren waha ruwa zuwa mataki na gaba, yana bawa masu samar da ruwa damar ƙara har zuwa kadarori 8 daban-daban zuwa tafkin. Balancer yana amfani da algorithms na ci gaba don tabbatar da kowane tafkin yana riƙe daidaitaccen ma'auni na kadarori kamar yadda farashin tsabar kudi a cikin wuraren tafkunan na iya bambanta.

Tokenizations da Stable tsabar kudi

Ofaya daga cikin manyan alkawuran fasahar Blockchain shine don ba da alama kusan kowane kadara a duniya. Idan za ku iya saya ko siyar da ɓangarorin mallakar gidaje, hannun jari, ƙididdigewa, ko kaddarorin hankali fa?

Farashin cryptocurrencies yana da wahala sosai, kuma hakan yana tsoratar da matsakaicin masu saka hannun jari. Muhawarar da ba ta ƙare ba ta ko cryptocurrencies suna da kyakkyawan kantin sayar da ƙima za a iya warware su cikin sauri ta haɓakar haɓaka da haɓaka sabbin tsabar kudi. Ayyukan da suka yi alƙawarin ƙaddamar da kadarorin duniya dole ne a haɗa su cikin jerin manyan 10 cryptocurrencies.

Synthetix (SNX)

Yin amfani da Synthetix, masu zuba jari na iya ƙirƙirar nasu roba dukiya - da ake kira Synths. Waɗannan su ne kaddarorin blockchain waɗanda aka haɗa su zuwa kaddarorin duniya na gaske kamar su fiat ago, cryptocurrencies, da kayayyaki. Ana biyan farashin su a cikin ainihin lokacin ta amfani da bayanan bayanan oracle, ƙyale masu zuba jari su saya, sayarwa, da kasuwanci akan waɗannan kadarorin kamar ainihin abu, kawai ba tare da tsakiya ba. Yarjejeniyar tana ba da damar nau'ikan kadarorin da aka ba da izini mara iyaka. Misali, Synths kamar sAAPL suna ba masu zuba jari haske ga farashin hannun jari na Apple. Idan mai saka jari ya yi imanin cewa farashin ya wuce kima, zai iya siyan Inverse Synths, wanda ke tashi a farashi lokacin da farashin Apple ya fadi. 

Me yasa yayi zafi

Cryptocurrencies sun kasance har yanzu ƙaramin yanki a cikin kasuwannin hada-hadar kuɗi na duniya. Dukiyoyin da aka ba da alama za su jawo hankalin sababbin masu zuba jari don shiga sararin samaniya, suna kawo sabon babban birnin kasar kuma suna wakiltar wani babban tasiri ga ci gaban gaba.

Terra (MOON)

Wannan kuɗin dijital ne tare da babban burin kare masu amfani daga biyan ƙarin ɓoyayyun kudade a cikin kasuwancin e-kasuwanci ta hanyar kawo tallafin fasahar blockchain akan sikelin duniya. Terra wani ɗan kasuwa ne wanda ba a haɗa shi ba kuma yana da niyyar ƙirƙirar yanayin yanayin crypto daban-daban tare da kadarorin da ke da alaƙa da dalar Amurka, Yuan na China, Yuro, da sauran kudaden fiat. Ɗaya daga cikin manyan fasalulluka na Terra shine haɗin kai akan blockchain daban-daban, kamar Ethereum, Solana, da Cosmos. 

Me yasa yayi zafi

TerraUSD kadara ce mai ɗaukar riba. A cikin duniyar da farashin sifili ya zama sabon al'ada, yuwuwar masu saka hannun jari su riƙe kadara mai kima da dalar Amurka da samun sha'awa yana da kyau sosai. Manyan crypto VCs suna mayar da aikin, kamar Galaxy Digital, Coinbase Ventures da Pantera Capital.

Oracle da Data

Kwangiloli masu wayo sun ba da damar ainihin yuwuwar fasahar Blockchain. Amma oracles sun faɗaɗa iyakokin abin da zai yiwu a gina ta amfani da kwangila mai wayo. Samun bayanai yana haifar da bambanci a cikin kowane kasuwanci, kuma ayyukan da ke da alaƙa da crypto ba banda ba ne. 

Mafi sauƙaƙa shine samun damar zuwa ainihin-lokaci da ingantaccen ciyarwar bayanai, mafi yuwuwar kwangilar wayo za ta yi aiki mara kyau. 

Chainlink yana cikin manyan 10 cryptocurrencies don siye a cikin 2019, amma a zamanin yau sabbin ayyuka suna tasowa.

Ka'idar Band Protocol (BAND)

Ƙa'idar Band tana haɓaka bayanan samun damar kwangilar wayo a waje da takamaiman blockchain. Bayanan bayanan su na sarkar giciye na iya tattara bayanan sarkar, tara shi, sannan su ba da shi ga kowane adadin aikace-aikacen da ba a daidaita su da kwangiloli masu wayo ta hanyar agnostic blockchain. Haɗaɗɗen bayanan na iya zama marasa tsari, wanda wani ɓangare ne na ikon ƙa'idar Band. DeFi da bayanan aikace-aikacen caca na iya haɗawa da bayanan kula da lafiyar mutum, takaddun gidaje, har ma da rajistan ayyukan balaguro ta hanyar haɗa kwangiloli masu wayo zuwa tushen bayanan waje. 

Me yasa yayi zafi

Hakanan mabuɗin don nasarar Band shine haɗin kai. An gina ƙa'idar akan Cosmos kuma tana dacewa da duk manyan Blockchains. A saman wannan, Band yana ba da damar ingantattun ƙimar ƙimar da lokutan amsawa cikin sauri. Tsarin ciyarwar bayanan Band yana tabbatar da cewa an ba da amanar bayanan kuma amintacce.

Siffa (GRT)

Kamar yadda Google ya siffata binciken intanet ta hanyar ƙididdigewa, Blockchain da Web 3.0 suna da buƙatu iri ɗaya kamar yadda intanet ɗin Google ya riga ya yi. Bayanai na asali kamar fahimtar ma'amalar token ko samun damar bayanan mai amfani yana da rikitarwa don samu, ƙirƙirar buƙatar ƙididdigewa da neman bayanai game da ainihin ma'amalolin blockchain.

Graph ya cika wannan bukata. Kafin Google, akwai miliyoyin shafukan yanar gizo da aka warwatse a cikin gidan yanar gizon. Neman bayanai game da kowane batu ya kasance mai cin lokaci da ƙalubale. Maido da bayanai a cikin dandamali na blockchain ya kasance ɗaya daga cikin fitattun abubuwan da ke faruwa a cikin ci gaban blockchain.

Yadda Graph ke aiki
Yadda Graph ke aiki

Me yasa yayi zafi

Hotunan yana ba da damar ƙididdige bayanai akan Blockchain, yana sa tsarin tsarin tsarin blockchain ya fi dacewa da samun damar bayanan blockchain mafi inganci kamar haka. A matsayin ɗaya daga cikin aikace-aikacen blockchain da aka fi amfani da su, sama da 3,000 ƙananan bayanai an tura su akan The Graph. A zamanin yau, kowane aikace-aikacen yana buƙatar haɗin API don aiki, kuma haka ma, Hoton zai ba da damar sabbin dApps marasa adadi a nan gaba.

tsarabobi

A cikin 2017, ɗayan mafi bayyanar alamun kumfa mai girma a cikin yanayin yanayin crypto shine ƙimar kitties na dijital mai ban mamaki. Mutane suna biyan su dubban daloli na Ether. Idan aka yi la’akari da kurkusa, wannan shine furcin sabon tsara wanda ke dangana a ƙimar gaske ga abubuwan dijital.

NFT tabbas sune na gaba-babban abu a cikin crypto kuma dole ne a cikin kowane jerin saman

Abubuwan da aka bayar na NFT Art
Abubuwan da aka bayar na NFT Art

Riya (RARI)

Rarible dandamali ne na NFT (Non-fungible Token) don amintaccen tarin dijital da aka amintar da fasahar blockchain. Rarible yana wakiltar dandamali na NTF na dijital tare da musamman mai da hankali kan kadarorin fasaha. Musamman, Rarible ya haɗa da kasuwa wanda ke ba masu amfani damar yin kasuwanci da tarin dijital ko NFTs daban-daban. 

Masu amfani kuma suna iya ƙirƙirar waɗannan kadarorin waɗanda aka fi sani da “minting” NFT's. Masu ƙirƙirar abun ciki daban-daban na iya amfani da wannan don siyar da abubuwan ƙirƙirar su kamar littattafai, kundi na kiɗa, ko fina-finai azaman na NFT.

Me yasa yayi zafi

Ƙimar fasaha ta kasance tana haɓaka shekaru da yawa yanzu. Yunƙurin NFTs shine kawai mafi kyawun juyin halitta na yanayi iri ɗaya. NFTs suna sauƙaƙa wa masu saka hannun jari don siyan kadarori marasa ƙarfi kamar kaddarorin hankali. A gefe guda, masu fasaha yanzu za su iya shiga kasuwan duniya tare da shinge mara kyau na shigarwa.

Skuma akwatin (SAND)

Sandbox shine duniyar kama-da-wane da ke gudana akan Ethereum. Yana ba mutane damar ginawa, mallaka da yin monetize gabaɗayan ƙwarewar wasan su. Ana iya yin wannan ta hanyar mallakar yanki a cikin wasan ko ƙirƙirar sabbin kadarori na dijital kamar na NFT a cikin akwatin yashi. Masu riƙe da SAND za su iya shiga cikin tsarin mulkin dandamali ta hanyar da ba ta dace ba ta hanyar amfani da Ƙungiya mai cin gashin kanta. 

Me yasa yayi zafi

Sandbox ya tara manyan abokan hulɗa da yawa kamar Atari da Crypto kitties. Wasan masana'antar biliyoyin duniya ce, kuma kowane aikin da ke niyya irin wannan babban masu sauraro ya cancanci kulawa.

Decentraland (Mana)

Decentraland cikakkiyar duniya ce ta 3D, inda mutane za su iya mallaka da haɓaka ƙasarsu ta kama-da-wane. A madadin, masu amfani za su iya yawo da yin hulɗa tare da abin da wasu masu amfani suka ƙirƙira da kuma haɗa su tare da wasu mutane masu binciken Decentraland a lokaci guda. Yanayin aikin zai iya haɗawa da abubuwa da yawa da suka kama daga tsayayyen yanayin 3D zuwa abubuwa masu mu'amala. Kowane yanki na alamar alama alama ce ta ERC721 kuma ba ta da yuwuwa, kuma tana ba da haɗin gwiwar yanki na ƙasar da yake wakilta. MANA alama ce ta asali wacce ke haɓaka tattalin arzikin yanayin yanayin Decentraland. Alamar ERC-20 ce.

Me yasa yayi zafi

Mana ita ce farkon duniyar kama-karya, kuma saboda haka, tana da fa'ida ta farko akan masu fafatawa. Yi tunanin Decentaland kamar Na biyu Kamar 2.0. Ganin nasarar da Rayuwa ta Biyu ta samu a cikin shekaru, gaba na iya zama mai haske ga Decentraland.

Bambance-bambancen fayil ɗinku yana nufin ƙara tsabar kuɗi daban-daban don rage haɗarin gaba ɗaya. A zahiri, cryptocurrencies suna da alaƙa mai girma, don haka ko da samun dozin na tsabar kudi daban-daban na iya rage haɗarin gaske.

Siyan waɗannan manyan 10 cryptocurrencies suna wakiltar bayyanar da bambanta ga mafi kyawun yanayin crypto a cikin 2021 kuma yana iya ƙara ƙima mai mahimmanci ga fayil ɗin ku. 

RA'AYI

Ni ba mai nazari ba ne ko mai ba da shawara kan zuba jari. Duk abin da na bayar a nan rukunin yanar gizon kawai don jagora ne, bayanai da dalilai na ilimi. Duk bayanan da ke cikin post dina yakamata a tabbatar da kansu kuma a tabbatar dasu. Ba za a iya samun ni da alhakin duk wata asara ko lalacewa duk abin da ya haifar dangane da irin wannan bayanin ba. Da fatan za a san haɗarin da ke tattare da kasuwancin cryptocurrencies.