Kasuwannin Bear galibi lokaci ne da 'yan kasuwa ke yin ƙetare ga duk wani mummunan labari. Abubuwan da ba za su iya haifar da ɓata lokaci ba a cikin kasuwa mai ban tsoro na iya korar kasuwannin ƙasa sosai a cikin beyar.
Don haka yana da ɗan m don kallon juriyar farashin crypto a cikin kwanakin da suka gabata. Duk da yakin da ake ci gaba da gudana, an tabbatar da masu kallo na shigowar kudaden Tarayyar Tarayya mai shigowa da kuma kara yawan matsin lamba daga Amurka da sauran wurare, BTC, ETH har ma da manyan ayyukan DeFi sun ga girma a cikin kwanakin da suka gabata.
Shin wannan zai iya zama gangamin taimako ne bayan faɗuwar da aka yi daga manyan abubuwan ƙarshen shekara? Idan aka waiwaya baya a shekarar 2018, wani gangamin agaji na BTC a watan Fabrairun waccan shekarar ya ga farashin BTC ya tashi daga <$ 8k zuwa $11.5k. Sai dai kuma daga nan sai ta koma digon ta, inda ta yi kasa da kashi 70% inda daga karshe ta yi kasa.
Ciniki wasa ne na yuwuwa kuma tarihi maki ɗaya ne kawai a cikin kowane yanayin da aka bayar, kodayake yana da mahimmanci. A cikin 2018, BTC ta fadi ba tare da ko'ina kusa da rashin tabbas na macro da ke wanzu a yau ba. A cikin 2022, manyan runduna masu mahimmanci suna kan wasa, duk da haka kasuwanni suna riƙe.
Yanzu akwai yanayin yanayin samfuran crypto wanda ke tasiri kai tsaye ga duk kasuwa. Kwanan nan sanarwar cewa Terra USD, ɗaya daga cikin shahararrun tsabar kudi a sararin samaniya, yanzu kuma BTC za ta goyi bayansa, misali ne. Tare da samun ƙarin babban jari don turawa cikin Crypto, hawan keke na iya juyawa da sauri yayin da kuɗi ke gudana yana neman damar. Wannan kudi ba wai kawai ya bar kasuwa ba, yana nan a ciki, ana jira a tura shi. Tsawon lokacin hunturu na Crypto yana iya raguwa.
Bugu da ƙari, Crypto ya zama wani ɓangare na tattaunawar duniya ta hanyoyin da ba za a iya tsammani ba. Gwamnatin Ukrainian tana tattara gudummawar crypto, hasashe ya cika ko Rasha za ta yi amfani da Crypto don kauce wa takunkumi, har ma da Shugaba na Citadel, a baya wani babban abin kunya na crypto, sanar cewa Citadel zai shiga kasuwa.
Ya zuwa yanzu layin yana riƙe, kuma sake aiwatarwa na iya kasancewa kan hanya.