Harajin Crypto a duk duniya
Team

Harajin Crypto a duk duniya

Kwanan nan, karɓar cryptocurrencies ya karu da sauri. 2021 Chainalysis Indexididdigar tallafi na Crypto Global Ya nuna cewa karɓar cryptocurrency a duniya ya haura sama da 880%. Sakamakon haka, gwamnati ta haɓaka sha'awar sa ido da daidaita sararin cryptocurrency. Kadarorin Crypto suna haɓaka ƙarfin tattalin arziƙin masu riƙe su, kuma saboda haka, ɗayan wuraren ƙa'ida shine harajin crypto na duk ayyukan da suka shafi toshe.

Crypto tallafi a duk duniya

tare da karuwar ribar da ke fitowa daga watanni masu yawa na karuwar farashi mai dorewa, batun harajin crypto ya zama dacewa ga yan kasuwa da gwamnatoci.

Kowace ƙasa harajin crypto

Kasashe daban-daban suna da dokoki kan yadda ya kamata a sanya harajin ayyukan cryptocurrency, kuma bambancin ƙa'idodin da suka dace yana nuna yadda suke ayyana da kuma kula da kadarorin crypto. Yawancin suna siffanta su a matsayin kadarori, ba a matsayin kuɗi ba, kamar yadda duk wani ribar da aka samu daga tallace-tallace ko ciniki za ta kasance ƙarƙashin haraji.

Amurka

Misali, a Amurka, ribar da aka samu daga ciniki na cryptocurrency yana ƙarƙashin harajin riba. Idan ka sayi kaya ko ayyuka tare da Bitcoin kuma darajar Bitcoin da aka kashe ta fi abin da ka samu, dole ne ka biya haraji akan abin da ka kashe. 

Portugal

Koyaya, wasu ƙasashe ba sa kallo ko ƙoƙarin daidaita kadarorin crypto azaman kadarori ko kadarorin kuɗi na gargajiya kamar hannun jari kuma sun karɓi tsarin sassaucin ra'ayi don fahimta da harajin kadarorin crypto.

Ɗayan irin wannan shine Portugal, tare da ɗayan mafi kyawun harajin crypto. Portugal yana kallon cryptocurrency azaman nau'i na biyan kuɗi, watau, kamar kowane kuɗi kuma ba kadari na kuɗi ba. Don haka, riba daga ciniki cryptocurrency ba a ƙarƙashin harajin riba mai girma. Banda kawai kasuwancin da ke karɓar kuɗi a cikin cryptocurrency yayin da ake biyan harajin kuɗin shiga, kamar biyan kuɗin fiat. 

Jamus

Wata irin wannan ƙasa ita ce Jamus wacce ke ɗaukar cryptocurrency azaman kuɗaɗe masu zaman kansu maimakon dukiya, kuɗi ko takardar doka. A Jamus, mazaunan da suka riƙe cryptocurrencies sama da shekara guda ba a biya su haraji ba tare da la'akari da adadin ba. Koyaya, 'yan kasuwa waɗanda ke riƙe kadarorin crypto na ɗan gajeren lokaci dole ne su biya harajin ribar kuɗi sai dai idan cinikin ya yi ƙasa da Yuro 600. Dokar ta bambanta ga 'yan kasuwa saboda dole ne su biya harajin ribar babban riba akan ribar da ake samu daga kasuwancin crypto.

Belarus

Belarus, a gefe guda, yana ɗaukar hanya mai sassaucin ra'ayi don biyan harajin cryptocurrencies. A cikin 2018, ƙasar ta aiwatar da sabuwar doka ta halatta ayyukan cryptocurrency da keɓance mutane da kasuwanci daga biyan haraji har zuwa 2023. Ma'adinai da ciniki na cryptocurrencies ana ɗaukar saka hannun jari na sirri a Belarus kuma an keɓe su daga harajin samun kudin shiga da riba.

Malaysia

A cikin Malesiya, ba a ɗaukar Cryptocurrencies a matsayin dukiya. Don haka ma'amalolinsu ba su da haraji. Anan, an sami muhimmin bambanci tsakanin ribar da aka samu daga ciniki mai aiki da ma'amalar crypto. Riba daga cinikin da ba shi da amfani, lokaci-lokaci ko rashin tsari gabaɗaya babu haraji. Lokacin ciniki yana aiki, tsari, tsarawa ko wani ɓangare na sana'a, ana ɗaukar ribar azaman kudaden shiga don harajin shiga.

Ƙasashe daban-daban sun ɗauki hanyoyi daban-daban don biyan harajin cryptocurrency, don haka 'yan kasuwa suna buƙatar sanin ko da yadda ake biyan harajin ayyukan su na crypto.

Sa ido kan yadda harajin crypto ke tasowa a duk duniya zai zama muhimmiyar alama ta duk yanayin yanayin girma da kuma ci gaba da al'ada.

Yawancin masu saka hannun jari har yanzu ana korarsu daga saka hannun jari a crypto saboda rashin tabbas na harajin crypto a cikin ƙasarsu. Wataƙila hakan zai canza nan ba da jimawa ba!