Team

Duwatsu da Wurare masu wuya

A ’yan kwanakin nan ba boyayye ba ne cewa Kasuwanni sun kamu da arha kudin Babban Bankin Najeriya. Duk wata alama da ke nuna ƙimar kuɗi na iya ƙarfafawa da kuɗi masu arha na iya zama ɗan ƙaramin tsada ya isa ya sanya girgiza cikin kowane aji na kadara.

Wannan ya faru a baya a watan Mayu 2021, yanzu yana faruwa cikin sauri kuma yana bayyana faɗuwar faɗuwar rana a kwanakin da suka gabata. Kamar yadda muke so a katse kasuwancin crypto daga sauran azuzuwan kadari, lokaci-lokaci crypto yana bin sauran kasuwa akan hanyoyin sama da ƙasa. 

Idan hauhawar farashin kayayyaki ya ci gaba da hauhawa, bankunan tsakiya za su ji cewa dole ne su kara farashin. Duk da haka, yayin da tattalin arzikin duniya ke ci gaba da kokawa da bambance-bambancen Covid da kuma faɗuwar barasa na shekaru 2 da suka gabata, duk wani mummunan labarin tattalin arziki na iya jinkirta ƙarawa kuma ya ba da damar kasuwanni su ci gaba da 'biki' na ɗan lokaci kaɗan.

Abin ban mamaki, da alama idan tattalin arzikin ya tabarbare, mafi kyawun kasuwanni za su yi yayin da ake jinkirin hasashen hauhawar farashin kayayyaki. Tabbas akwai ko da yaushe mai kyau damar cewa kamar yadda rates tightening, da tattalin arzikin zai fadi ta wata hanya. Babban bankunan tsakiya suna tsakanin dutse da wuri mai wuya.

Menene wannan ke nufi ga Crypto?

Babu wani abu mai kyau a cikin ɗan gajeren lokaci yayin da muke shiga cikin ruwan zafi. Duk da haka, ga duk wanda ke jin tsoron kasuwa na salon 2018, yi la'akari da yadda masana'antar ta ci gaba tun daga lokacin.

Shin 'yan kasuwa za su bar ajin kadari mafi tabbataccen gaba tare da mafi girman dawowa gaba ɗaya? Ko za su zauna a cikin hadari yayin da suke samun yawan amfanin ƙasa a kan Stablecoins a cikin ka'idojin DeFi, a kowane lokaci kawai dannawa kaɗan daga sake shiga kasuwa?

Yi hankali, amma kada ku daina bege, kasuwannin crypto suna nan don tsayawa.